“Ulimwengu unaomfuata Yesu.”
Hii ndiyo picha kubwa. HMM haitazami media kama mwisho; tunatazama watu na jamii zinazobadilishwa kwa Injili ya Yesu Kristo.
HMM haitaki kuishia kwenye kipindi kizuri, wasikilizaji wengi au wafuasi wengi. Tunataka media ifungue njia ya mtu kukutana na Injili, kufuatiliwa, kumfuata Yesu na hatimaye kuwasaidia wengine kumfuata.
Hii ndiyo picha kubwa. HMM haitazami media kama mwisho; tunatazama watu na jamii zinazobadilishwa kwa Injili ya Yesu Kristo.
Tunatumia media kuwasilisha Injili katika lugha na namna ambayo watu wanaielewa, ili kufungua safari ya uanafunzi na multiplication.
Wanaweza kuwa karibu nasi lakini lugha, utamaduni, dini, kizazi au mazingira yao yanawafanya wasipate njia ya maana ya kuipokea na kuielewa Injili.
Vijana wako kwenye simu, video na kidijitali communities. Mission si kuwalaumu kwa kuwa huko; ni kuuliza jinsi Injili inaweza kuwepo huko kwa namna wanayoielewa.
Tunatambua watu tunaotaka kuwafikia na vikwazo zinazowazuia.
Radio, video na kidijitali content vinafungua njia ya kuwafikia, mawasiliano ya karibu na mazungumzo.
Response inaunganishwa na ufuatiliaji, Maandiko, uanafunzi na multiplication.
Thamani yake ya kiutume inaonekana inaposaidia kufungua njia ya kuwafikia, kujenga uaminifu, kuanzisha mazungumzo, kusambaza Maandiko na kuunganisha mwitikio na ufuatiliaji.
Vocabulary inayotumika lazima ieleweke na walengwa.
Tunaelewa namna mtu anavyoona maisha, imani, familia na jamii.
Vijana na watu wazima hawatumii media kwa namna ileile.
Chombo kinachaguliwa kwa kuangalia walengwa, si kwa sababu tu teknolojia ipo.
Mtu anapiga simu, anatuma WhatsApp, anaomba maombi au anauliza swali. Hapo relationship inaweza kuanza.
Follow-up inasaidia mwitikio kuwa mazungumzo, mazungumzo kuingia kwenye Maandiko, na mtu kupata njia ya kuendelea katika uanafunzi.
Ni namna ya kufikiria matokeo tunayoyatafuta: mwanafunzi anayekua, anatii Neno, anawafikia wengine na kusaidia kizazi kingine cha wanafunzi kuanza.
Tunamtegemea Mungu na kufanya huduma pamoja.
Upendo wa Kristo unaonekana katika namna tunavyowajali watu.
Watu walio tayari kusikiliza na kuitikia wanaweza kufungua relational mahusiano yao ya kawaida.
Injili inaingia katika familia, marafiki na mahusiano yao ya kawaida zilizopo.
Watu wanagundua Maandiko, wanatii, wanashiriki na viongozi wa ndani wanainuka.
Disciples, makundi, viongozi na makanisa wanazalisha wengine.
Tulitii nini? Tulishiriki na nani?
Maandiko inasema nini kuhusu Mungu, watu na maisha yetu?
Nitatii nini, nitabadilisha nini, na nitashirikisha nani?
Programu inalenga jamii maalum.
Msikilizaji anatuma WhatsApp.
Relationship inaanza.
Familia au marafiki wanaingia.
Maandiko, obedience na wanafunzi.
New group na viongozi wa ndani.
Uwezo wa media kuwafikia watu, utengenezaji wa maudhui, uzoefu wa ufuatiliaji, DMM/DBS learning, mafunzo, mahusiano yao ya kawaida na uwezo wa mawasiliano.
Mahusiano, uwepo wa kichungaji, uelewa wa jamii, prayer, uanafunzi, viongozihip na ushirika wa karibu wa kanisa la mahali.
Kufikiria na kuwafikia watu ambao hawafiki kwenye ibada za kawaida.
Kujifunza kutumia media kwa kusudi la kimisheni na DMM/DBS misingi katika context ya kanisa.
Kutumia content na njia za ufuatiliaji kusaidia walioitikia kuendelea.
Kufungua uanafunzi mazungumzos nyumbani na kwa kizazi cha kidijitali.
Huenda ni vijana, jamii ya Waislamu, jamii ya kabila fulani, familia ambazo hazina ushirika wa karibu na kanisa au kizazi cha kidijitali.
Nani hajafikiwa? Kikwazo ni kipi? Ni media gani inaweza kufungua mlango? Mwitikio utafuatiliwaje? Discipleship itaendeleaje?
kutengeneza programu, kuongeza walengwa, kupata watazamaji, followers au eneo kubwa la matangazo.
watu kufikiwa, kuelewa Injili, kuitikia, kufuatiliwa, kukutana na Neno, kumfuata Yesu na kuwafikia wengine.